header

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน:
สอบถามสูตรอาหาร

เซลเรอรี่ เอามาทำอะไรอร่อยๆ ได้บ้างครับ ^ ^ 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #898

• alligance
  • รูปประจำตัวของ alligance
  • Junior Boarder
  • จำนวนโพสต์: 174
  • ขอบคุณที่รับ: 38
  • พลังน้ำใจ: 0
คุณพิมช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ^^
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ตอบกลับ: เซลเรอรี่ เอามาทำอะไรอร่อยๆ ได้บ้างครับ ^ ^ 12 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #921

เซเลอรี่ส่วนใหญ่ ....... พิมก็แค่เอามาทำสลัด มาจิ้มกับดิปทั้งหลาย ถ้าเป็นอาหารหนัก ๆ เคยเอาไปต้มจับฉ่าย หั่นเล็ก ๆ เอาไปใส่ในพวกซอสเนื้อที่ใช้ทำลาซานญ่า ประมาณนี้ล่ะค่ะ นอกเหนือจากนี้จริง ๆ คงมีหลายอย่าง แต่พิมยังไม่เคยเอามาทำเลยค่ะ
เรื่องง่าย ๆ ในครัวสไตล์พิมที่ใคร ๆ ก็ทำได้ ที่ "ครัวบ้านพิม"
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.085 วินาที

ครัวบ้านพิม on Facebook

สมาชิก